Gyaran fuska bayan 50 ba tare da tiyata ba

Shekaru yana sa kowace mace yin tunani game da canje-canje masu alaƙa da shekaru. Kowannen mu yana so ya zama matashi kamar yadda kuke ji a cikin ran ku. Saboda haka, mutane da yawa suna sha'awar gyaran fuska bayan shekaru 50 ba tare da tiyata ba, wanda ya haɗa da shirye-shirye da gyarawa.

Wata mata bayan gyaran fuska ta hadu da kyakykyawan yanayinta

Abubuwan da ke haifar da canjin fata masu alaƙa da shekaru a cikin mata masu shekaru 50 da 60

A cikin shekaru 50, jikin mace ya fara raguwa da samar da estrogens, hormones na jima'i wanda ke da alhakin aikin tafiyar matakai na rayuwa a cikin jiki. Gabobin ba sa aiki yadda ya kamata. Ciki har da tsarin jini. Saboda canje-canjen da suka shafi shekaru, tasoshin fata sun fara samun ƙarancin iskar oxygen, bitamin, da ma'adanai.

Hyaluronic acid da collagen, waɗanda ke ɗaukar ayyukan moisturizing da ƙarfafa fata, suna raguwa da yawa. Fatar ta fara farfadowa da yawa a hankali fiye da da. Matsalar gyaran fuska bayan shekaru 50 ya zama dacewa.

Mace mai farin ciki a cikin shekarunta 50 bayan kulawar fatar fuska

Gabaɗaya dokoki don kula da fata

Don kyan gani a lokacin girma, kuna buƙatar fara kula da fuskar ku tun lokacin da kuke shekara 30. Kuma idan kuna la'akari da gyaran fuska bayan shekaru 50 ba tare da tiyata ba, to a duk rayuwar ku kuna buƙatar bin ƙa'idodin asali don kula da fata:

  1. Tabbatar wanke fuska kullum. Moisturizing yana da mahimmanci ga fata. Kada a yi amfani da abubuwan wanke-wanke na barasa. Da safe yana da kyau a wanke fuska da ruwa ba tare da sabulu ba.
  2. Kafin ka kwanta, yi amfani da kirim mai gina jiki, da safe - moisturizer alama 50+. Ya kamata a kiyaye fuska mai shekaru 50 daga mummunan yanayi, don haka kafin fita, yi ƙoƙarin yin amfani da kirim tare da kariya ta UV.
  3. Tsaftace fata sau ɗaya a mako. Yi amfani da goge-goge da abin rufe fuska da suka dace da shekaru don wannan.
  4. Yi maganin tsufa da kai tausa don fatar fuska sau da yawa. Yi motsa jiki na fuska.
  5. Shirya da amfani da abin rufe fuska na gida dangane da samfuran halitta sau 2 a mako. Suna iya bambanta sosai dangane da yanayin shekara.
  6. Ziyarci ɗakin shakatawa lokaci-lokaci kuma aiwatar da hanyoyin kwaskwarima don gyara fuska bayan 50.
Aikace-aikacen safiya na kayan shafa fuska mai alamar 50+

Hanyoyin da ba na tiyata ba na farfadowa

Duk da cewa yawancin mata suna so su yi kyau a cikin girma, ba kowa ba ne zai yanke shawarar kwanta a kan teburin aiki don wannan. Godiya ga sababbin hanyoyin warwarewa a cikin cosmetology, wannan ba lallai bane kwata-kwata. Ya isa a kai a kai yin hanyoyin kwaskwarima don gyaran fuska a cikin shekaru 50 kuma shekarun ku zai ragu da gani da shekaru 5-10. Yin amfani da kayan aiki, allura, hanyoyin kwaskwarima, fatar jikinku tana da ƙarfi da ƙarfi da iskar oxygen, cike da danshi. Fatar ta fara samar da adadin da ake buƙata na collagen, wanda ke taimakawa wajen fitar da wrinkles.

Hanyoyin Hardware

Gyaran fuska na kayan aiki

Gyaran fuska na kayan aiki bayan shekaru 50 ana miƙa wa matan da suka fara alamun tsufa. Wannan hanya ta haɗa da yin amfani da na yanzu, raƙuman radiyo, haske, da na'urar laser ta masanin kwaskwarima don tsaftace fata daga matattun kwayoyin halitta. Gaba daya babu zafi. A cikin mata fiye da shekaru 50, bayan irin waɗannan hanyoyin farfadowa, sautin fuska yana inganta sosai. Mu duba a hankali:

  • Yin amfani da katako na laser yana taimakawa wajen kawar da matattun ƙwayoyin fata, fara aiwatar da farfadowa na dermis. Sakamakon shine smoothing na fata, rage wrinkles, shekaru spots. Launi yana inganta, fata ya zama na roba.
  • Photolifting wani sakamako ne wanda ba na tiyata ba na raƙuman haske mai tsayi mai tsayi da tsayi daban-daban akan yaduddukan fata na tsakiya. Wannan yana ƙarfafa samar da collagen, wanda ke inganta elasticity na fata. Wannan hanyar kuma tana taimakawa wajen kawar da aibobi na shekaru, santsi mai laushi, wato, don magance matsalar farfadowa bayan shekaru 50.
  • Ɗaga rediyo yana taimaka wa maɗaukakin wutar lantarki mai ƙarfi don kutsawa zuwa tsakiya da zurfin yadudduka na epidermis. Yana taimakawa wajen samar da elastin da collagen. A cikin duka, tsarin irin wannan hanya yana ɗaukar kwanaki 4-5. Sakamakon irin wannan hanyar gyaran fuska bayan shekaru 50 yana bayyane nan da nan kuma yana da shekaru 2.

Babban amfani da hanyoyin hardware shine rashin contraindications da halayen rashin lafiyan.

hanyoyin allura

Alluran gyaran fuska

Hanyoyin allura sune amsar tambayar ta yaya zaku iya haɓaka cikin sauri a 50. Beauty injections yana kawar da wrinkles na kowane zurfin, inganta oval na fuska, ƙarfafa sagging fata. Injections suna cika fata da abubuwa masu amfani waɗanda ke dawo da samar da collagen. Ana iya amfani da irin waɗannan hanyoyin a farkon alamun tsufa, kuma tare da wrinkles mai tsanani.

Ya kamata a la'akari da cewa ba duk mata bayan shekaru 50 ba ne za su iya amfani da irin waɗannan hanyoyin gyara fuska. Cutar sankarau, ciwon daji, ciki, shayarwar nono, halayen abubuwan da aka yi amfani da su a allura, kurjin fata da wasu yanayi an hana su yayin amfani da irin waɗannan hanyoyin don farfado da su.

Hanyoyin kwaskwarima

Hanyar peeling fata don sabunta epidermis

Hanyoyin kwaskwarima sun haɗa da kwasfa, ɗanɗano, abinci mai gina jiki, toning fata tare da kayan kwalliya daban-daban. Wadannan kudade ya kamata su ƙunshi collagen, bitamin, abubuwan gano abubuwa, mai mahimmanci, sunadarai, amino acid. Kuna iya yin irin waɗannan hanyoyin fuska bayan shekaru 50 a cikin salon kyakkyawa, ko kuna iya a gida. Lokacin amfani da kayan kwalliya, kuna buƙatar tunawa da buƙatar tausa na yau da kullun da gymnastics. Wannan zai inganta sautin tsokar fuska sosai.

A cikin yanayin asibitin cosmetology, zaka iya amfani da hanyoyin farfadowa kamar kwasfa. Wannan hanya ce don cire matattun barbashi fata a matakai daban-daban na dermis tare da taimakon 'ya'yan itace, acetic da sauran acid. Yin kwasfa mai zurfi na iya zama mara lafiya kuma akwai yuwuwar konewa. Sabili da haka, irin wannan peeling ana gudanar da shi ne kawai a asibiti a ƙarƙashin kulawar masu ilimin cosmetologists.

Hanyoyi don sabunta fatar fuska a gida

Kuna tambaya: ta yaya za ku iya gyara fuskar ku a shekaru 50 a gida? Ba tare da neman ayyuka masu tsada na asibitocin cosmetology da likitoci ba?

Idan ka sadaukar da wani ɓangare na lokacinka ga ƙaunataccenka kuma ka ɗan kula da shi, to sakamakon ba zai daɗe ba.

Yana da mahimmanci a san cewa samfuran da ake amfani da su don sabunta fatar fuska a gida ba su da ƙasa a cikin inganci fiye da samfuran da aka ba ku don amfani da su a cikin manyan kayan kwalliya masu tsada.

abin rufe fuska

Yana da mahimmanci a tuna cewa duk hanyoyin kwaskwarima dole ne su fara hanya guda - tare da tsaftace fata na fuska. Sannan yana da kyawawa don tururi fuska. Aiwatar da mask don minti 20-30. Sannan a wanke da ruwan dumi. Ana ba da shawarar yin amfani da abin rufe fuska sau biyu a mako.

Yin amfani da abin rufe fuska mai sabuntawa

Anan akwai girke-girke don abin rufe fuska mafi inganci don girma, wanda, a cikin ra'ayinmu, yana ba da garantin sabuntawa bayan shekaru 50:

Tsarma da kirim mai tsami ko kirim mai tsami cokali 2 na busassun yisti. Yin motsawa, cimma taro iri ɗaya. Aiwatar da fata mai tsabta kafin a kwanta barci na minti 30. Sannan a wanke da ruwan dumi. Yi wannan hanya kowace rana don wata guda. A cikin 'yan makonni za ku ga yadda tasirin wannan abin rufe fuska yake, za ku fahimci cewa sabunta fatar fuska bayan shekaru 50 ba shi da wahala a gida.

Kirim mai tsami mai laushi mai laushi da yisti mask

Magunguna

Kuna iya amfani da magungunan fuska da aka shirya. Yanzu an rarraba su sosai akan siyarwa. Serums na dauke da hyaluronic acid, allantoin, wanda ke kare fata daga mummunan yanayi na waje, hadadden amino acid don samar da collagen, da sauran abubuwa masu amfani da yawa. Karanta abubuwan da ke cikin kunshin a hankali. Kada ku ajiye kudi, ku tuna cewa balagagge fata yana da damuwa ga abubuwa masu haɗari.

Ya kamata a yi amfani da waɗannan maganin a kowace rana zuwa fata mai tsabta. Suna kuma taimakawa sake farfadowa a gida bayan shekaru 50.

kirim mai tsami

Yin amfani da kayan abinci mai gina jiki na yau da kullun na wajibi da man shafawa na dare yana ba wa mace damar kula da ƙuruciya. Kada ku yi watsi da irin waɗannan hanyoyi masu sauƙi, saboda ba sa ɗaukar lokaci mai yawa, kada ku ɗauki kuɗi mai yawa. Creams na taimakawa wajen kiyaye ma'aunin fata mafi kyau ga mata fiye da 50 a gida.

Ya kamata a zabi creams a hankali. Kula da gaskiyar cewa cream ya ƙunshi retinoids, peptides, ceramides, bitamin. Babban aikin kirim shine don moisturize fata, tada samar da collagen, elastin, da kuma hana bayyanar shekaru. Farfadowa bayan shekaru 50 na gaske ne idan kuna amfani da kirim mai kyau akai-akai.

Mace tana shafa man fuska tare da tasirin tsufa

Tausa fuska da gymnastics

Akwai hanyoyi masu tasiri da yawa na gymnastics don fuska. Misali, gyaran fuska, gyaran fuska, facebook. Irin waɗannan fasahohin suna taimakawa wajen kawar da gashin ido masu zuwa, ƙwanƙwasa na biyu, santsi da wrinkles, sautin fata ta hanyar tasirin tsokoki na fuska.

Idan a cikin shekaru 30 ka fara ba da kanka tausa fuska, sa'an nan a cikin shekaru za ka duba 15-20 shekaru matasa fiye da takwarorinsu. Zai fi kyau a yi wannan tausa da safe.

Yana da mahimmanci a fahimci cewa gymnastics da tausa na tsokoki na fuska zai ba da sakamako mai kyau kawai a cikin yanayin motsa jiki na yau da kullum.

Yiwuwar hanya a gida

Tausar fuska yana da sauƙin yi a gida. Ba shi da wahala a mallaki waɗannan ƙwarewar. Babban motsi shine bugun haske, tsutsawa, patting. Wataƙila za ku iya gudanar da irin waɗannan zaman da kanku. Babban abu shine cewa waɗannan ƙungiyoyi suna ba da gudummawa ga sautin fata, kuma ba shimfiɗa shi ba. Don ingantacciyar tafin hannunka, yi amfani da mai na kwaskwarima.

Wajibi ne a fahimci cewa ana amfani da manyan layukan don tausa fuska:

  1. Daga kunun kunne zuwa tsakiyar chin.
  2. Daga tsakiyar kunne zuwa kusurwoyin baki.
  3. Daga saman kunne zuwa fuka-fukan hanci.
  4. Daga gadar hanci zuwa bakin hanci.
  5. Daga gadar hanci tare da girare.

Ya kamata a yi tausa tare da ƙungiyoyin da aka jera tare da layin mai suna. Kowane layi yana buƙatar sarrafa sau 3-4. Bayan tausa fuska, ya kamata ku je wurin decolleté, inda, manne wuyan ku, kuna buƙatar yin motsi mai zamiya tare da tafukan ku. Tare da bayan hannun, buga ƙananan ɓangaren ƙwanƙwasa.

An tabbatar da cewa tausa ba kawai inganta sautin fata ba, yana ba shi haske mai haske, amma yana inganta yanayin mace. Sakamakon haka, ta fara jin daɗi da sha'awa. Saboda haka, tausa yana ɗauka ba kawai aikin kwaskwarima da inganta lafiyar jiki ba.

Gymnastics na fata na fuska

Kamar yadda aka ambata a cikin wannan labarin, akwai ingantaccen motsa jiki na fuska wanda bai kamata a yi watsi da shi ba idan kuna son sake farfadowa. Ma'anar gymnastics ita ce horar da tsokoki na fuska, wanda ya ba su damar zama taut da kuma samar da kyakkyawar oval na fuska, daidaitattun siffofi na gashin ido, chin, da sauransu.

Hanyoyin jama'a na gyaran fata bayan shekaru 50

Akwai shahararrun hanyoyin da za a sake farfado da jikin ku a cikin shekaru 50. Kyakkyawan abinci mai gina jiki, salon rayuwa mai kyau yana taimaka wa jikinmu ya kasance matashi muddin zai yiwu. Ta hanyar shan isasshen ruwa mai yawa, samar da matakan da suka dace na bitamin da ma'adanai a cikin jiki, muna ba da gudummawa ga kasancewa ba kawai lafiya ba, har ma matasa.

Shahararriyar hanyar jama'a don sabunta jiki ita ce Tibet.

Sinadaran Tibet don shirye-shiryen maganin jama'a don wrinkles

Ma'anar wannan hanya shine a nika tafarnuwa gram 350 a cikin kwanon rufi, sannan a zuba shi da barasa (200 ml) sannan a ajiye shi a cikin kwanon kasa a wuri mai duhu da sanyi na tsawon kwanaki 10. Sai a tace wannan maganin a ajiye har tsawon kwanaki uku.

Sha bisa ga wani makirci tare da madara sau uku a rana kafin abinci:

  • Ranar farko: 2 saukad da jiko da 50 ml na madara.
  • Fara daga rana ta biyu, ƙara digo ɗaya a kowane abinci.
  • Daga ranar 6 zuwa 10th - muna rage digo ɗaya a kowane abinci.
  • Fara daga ranar 11th - muna sha 20-25 saukad da sau uku a rana har sai jiko ya ƙare.

Sakamakon wannan hanyar bai daɗe ba. Ana kafa matakai na narkewa a cikin jiki, launin fata da hangen nesa suna inganta. Ana cire slags kuma an karye kitse mai yawa a cikin jiki.

Yi amfani da wannan kayan aiki tare da taka tsantsan, saboda ba a nuna wa kowa ba. Idan yayin aikace-aikacen kun ji rashin jin daɗi, ya kamata ku daina shan jiko nan da nan kuma ku nemi likita.

Kammalawa

Yin amfani da waɗannan hanyoyi da hanyoyin farfadowa a hade, za ku kasance matasa da lafiya na dogon lokaci. Ka tuna kuma cewa yana da mahimmanci a yi barci aƙalla sa'o'i 8 a dare, kauce wa girgiza, cin abinci daidai da jagorancin rayuwa mai kyau. Sakamakon zai faranta muku rai, bayyanarku mai haskakawa zai ba wa wasu mamaki, kuma za ku ji matasa.

Neman matasa a cikin zamani na gaye ne! Kada kamanninku su tsufa, bari ya zama ƙarami, kamar ranku.